Tập huấn hướng dẫn đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP
Sáng 21/9, UBND TP Hạ Long tổ chức hội nghị tập huấn hướng dẫn đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP năm 2021.
Tại hội nghị, cán bộ phụ trách OCOP của các xã, phường và đại diện các đơn vị có sản phẩm tham gia thi đánh giá, phân hạng OCOP năm 2021 của thành phố đã được đồng chí Lý Anh Dũng, Phó Trưởng phòng nghiệp vụ OCCOP tỉnh giới thiệu các nội dung trong Bộ tiêu chí đánh giá, phân hạng sản phẩm; nguyên tắc áp dụng, hướng dẫn quy quy trình, hồ sơ đánh giá sản phẩm và thực hành sử dụng phần mềm xếp hạng sản phẩm OCOP…
Quang cảnh hội nghị
Việc tập huấn, tuyên truyền, triển khai đăng ký, hướng dẫn, hỗ trợ và đánh giá, xếp hạng, công nhận sản phẩm OCOP có ý nghĩa thiết thực nhằm phát huy tiềm năng, thế mạnh của từng địa phương, làm tăng chuỗi giá trị của các sản phẩm từ khâu sản xuất đến thị trường tiêu thụ.
Mỹ Hạnh – Đoàn Việt
Tin tức khác
- TIN CUỐI CÙNG VỀ CƠN BÃO SỐ 2
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Lãnh đạo thành phố kiểm tra công tác sẵn sàng ứng phó với bão số 2
- Kỳ họp thứ 24 HĐND thành phố: Phải tập trung tâm huyết, trí tuệ, thảo luận, quyết nghị những vấn đề thực sự mang tầm chiến lược
- Khai mạc kỳ họp thứ 24 HĐND thành phố khóa II, nhiệm kỳ 2021-2026